We know that, though, right? VOA had the hits? Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ehaya, basi, msikilizaji popote pale ulipo, mimi nakwambia karibu sana. Ikiwa ni Ijumaa kuu ya Aprili 15, 2022, mimi naitwa Idi Ligongo na mimi ni BMJ Murithi. Idi Ligongo hapo kutukumbusha eh, kwamba ni Ijumaa Kuu, tukianza eh, kabisa hizi sherehe za Pasaka weekend ambayo bila shaka itakuwa na shughuli nyingi, na inaadhimishwa. Idi Ligongo, nimesikia kwamba ni eh, sio kila wakati ambapo unapata Ramadan inaingiana eh, moja kwa moja na sikukuu ya Pasaka, na kuna watu walikuwa wanatania sana, wanasema kwamba Eh, bebi mmoja yuko kwenye mfungo wa Ramadhani, bebi mmoja yupo kwenye Pasaka. Shughuli kwelikweli, hapo inabidi watu wote mtulie. <laughs> <laughs> Bila shaka, msikilizaji, hapa katika voa Express, huwa tunaangalia masala yote. Tutazungumza kuhusu pasaka kidogo kidogo eh, lakini pia tuna mengine mengi ikiwa ni pamoja na taarifa ambazo zinatokea kule nchini Kenya baada ya mchujo eh, unajulikana mchujo kule Kenya kwamba kulikuwa na uchaguzi wa awali eh, kwa moja ya vyama vikubwa pale vya kisiasa UDA ambapo uh, shughuli hiyo imefanyika hapo jana na kuna mengi yameendelea, ikiwa ni pamoja na vijana ambao eh, wamejizatiti kweli kweli na pia kupata baadhi ya viti kwenye mchujo huo. Hebu tusikie huyu anatueleza nini kuhusu vijana hasa. Wengi ambao wameweza kuchaguliwa sio wale ambao walikuwa katika uongozi, wengi washaangushwa. Wengine ambao wameweza kupewa nafasi hiyo ni vijana wadogo ambao hawakuwa na fedha. Safi kabisa. Ni kati ya yale utakayoyasikia hivi leo. Pia tutakuwa na jicho letu, Idi Ligongo. Naam, jicho letu lakini vilevile vile, tukiangazia tasnia ya ubunifu wa mavazi, ni namna gani inaweza kupunguza ule mwanya wa eh, tatizo la kukosekana kwa ajira kwa vijana. Jicho letu vilevile vile, eh, tukiangazia kulikoni, eh, nini ambacho kinasukuma wakinadada kutupa watoto wao pale pale wanapojifungua. Tutaangalia swala hili Safi kabisa, basi tuanzie huko Kenya kama ambavyo nime eh, kuahidi eh, msikilizaji, tutaanza na hiyo ripoti ambapo upigaji kura wa awali umefanyika katika vituo elfu moja mia sita hamsini na tatu huku takriban elfu tano wakipigania nafasi zilizokuwa e, za tosha 880 kushiriki katika uchaguzi mkuu wa mwezi Agosti e, mwaka huu tarehe 9. Hiyo kumbuka, hiki ni chama kimoja tu, lakini ni moja ya vyama vikubwa vya kisiasa nchini Kenya. Imekuwa naangazia sana kwa sababu ni mengi ambayo yanaendelea, e, kuripotiwa lakini ilikuwa naangazia sana ni vipi ambavyo vijana e, na wanawake E, wamefanya katika uchaguzi huu ambao unaangaliwa uh, kwa karibu sana hasa katika taifa hilo la Afrika Mashariki. Nimezungumza na William Lusige, huyu ni kijana mwanaharakati na pia anafuatilia sana kinachoendelea, na nimeanza hapa kwa kumuuliza uh, uh, William, uh, vijana wamefanyaje katika mchujo huu? Vijana kwa idadi kubwa wamefanya vizuri katika uchaguzi huu wa mchujo wa upande wa chama cha UDA eh hususan ambao wengi wa, walikuwa hawatarajii kuweza kupata nafasi kama hizo, maanake hawakuwa na fedha. Tumeona sana katika maeneo ya bonde la ufa ambalo, eh, kinara wa UDA ambaye ni naibu wa rais William Ruto ni ngome yake, wengi ambao wameweza kuchaguliwa. So wale ambao walikuwa katika uongozi wengi washaangushwa, wengine ambao wameweza kupewa nafasi hiyo ni vijana wadogo ambao hawakuwa na fedha. Kwa hivyo idadi kubwa ya wale ambao wameweza kupewa nafasi ya kugombea viti tofauti tofauti ni watu ambao hawakutarajiwa kwa hivyo imeonyesha labda kumekuwa na demokrasia na Wakenya ambao ni wafuasi ya chama cha UDA labda wameweza kupata nafasi ya kuchagua wale watu ambao wanataka wawakilishe kwa kutumia tiketi ya chama cha UDA. William, ripoti ambazo tunaziona hapa kwa vyombo vya habari zinaonyesha kwamba kuna baadhi ya vigogo ambao wameangushwa, eh, wawe ni wa jinsia ya kike au ya kiume. Hebu ulizungumzia hilo kwa kifupi kabla sijakuuliza nao wanawake hasa eh, wameendeleaje katika mchujo huo? Tunaona eh, vigogo wengi ambao walitarajiwa labda huenda wameweza kupata nafasi za moja kwa moja katika uchaguzi huu wa mchuji, akiweza kuondolewa, amekuwepo waziri aliyejiondoa majuzi Ketera, ambaye alikuwa anatafuta nafasi ya kugombea ugavana, yeye ameweza kuangushwa na mwenzake ambaye mpinzani huyu hakuwa anajulikana sana na imekuwa sahia na hivyo. Katika maeneo mengi ambapo viongozi tajika ambao walitarajiwa labda wangeweza kupata nafasi kama hizo wameweza kuangusha. Kwa hivyo, Charles Keter ambaye alikuwa waziri tajika sana katika siku magizi za hizo majuzi, yeye ndo amewashangaza wengi, maanake wakazi wa eneo ambalo wanatoka walikuwa wanaimani kwamba yeye angeweza kupata kura nyingi za mchujo, lakini tofauti na hilo ameweza kubwagwa na mtu ambaye ni kupukizi tu katika siasa. Tukimalizia William uh... Kina mama wameendeleaje eh, wanawake kwa jumla, kwa sababu kumekuwa na changamoto za hapa na pale katika eh, chaguzi za awali kuna baadhi ambao wamefanya vizuri, kama vile Bosley ameweza kupata nafasi yake ya kuweza kugombea kile kitu ambacho anataka, lakini idadi bado si ya kurudisha, maanake kumekumbwa na machafuko mengi, hususan katika uchaguzi huu wa mchujo, ambayo imekuwa ni hatua moja ambayo imewazuia wagombea wa jinsia ya kike kutoweza kuwa na ile nguvu ya kuweza labda kuhakikisha wamepata kura ambazo walifaa wazipate, ama huenda wakati mwingine wamelalamika kwamba wamekandamizwa, lakini hawana ile nguvu kama wale wa kiume kuweza kuelezea hisia hata wakati mwingine kuamua kuingia kwenye machafuko. Kwa hivyo, kwa idadi, hatuwezi kusema kwamba idadi ya wale ambao labda ile wongozi, Mchudio, ya kilusi moja katika uongozi imeweza kutimizwa katika uchaguzi huu wa mchujo, na pia kuna wale ambao wameweza kutopata vile nafasi na walikuwepo katika uongozi uliopita. Kwa mfano, kuna Waruguru ambaye ameweza alitarajia kupata nafasi ya kugombea lakini katika Uh, ile akaunti ya Laikipia, lakini ameweza kubwagwa mm -hmm, na mgombea wa kiume. Kwa hivyo pia idadi imeweza kupungua sana kwa wale ambao walikuwepo katika uongozi na wale ambao pia wameweza kupata ile nafasi si wengi. Kwa hivyo idadi kwa jumla haijakuwa ya kuridhisha. Asante sana William Lusinge kwa kuzungumza nasi. Haya basi, msikilizaji, tukiwa tunazidi kusonga mbele na matangazo ya VOA Express mara baada ya kusikiliza yale ambayo yanaendelea nchini Kenya. E, uchaguzi utakuwa una mvuto na kuvutana kwelikweli. E, huyu anaitwa Nel Ngabo anakuambia Solo. E, ni mwana muziki huyu kutoka nchini Rwanda. E, tunaendelea ndani ya matangazo ya VOA Express nam, basi moja kwa moja tuelekee na kuangazia masuala mengine, ambapo licha ya tasnia ya ubunifu wa mavazi e, kuelezwa kuwa ni eneo ambalo linaanza kuvutia vijana wengi wa kike na kiume bado lina masuala ambayo yanatakiwa kushughulikiwa katika kupunguza mwanya wa kundi la vijana wasio na ajira. Wabunifu wa Afrika Mashariki wanataka kuona nguo nyingi zinabuniwa na kutengenezwa ndani ya Afrika Mashariki. Tunaye hapa Angela Kariuki ambaye ni mbunifu wa mavazi. Hebu tuambie sasa, ni zipi hasa changamoto kubwa za ubunifu wa mavazi? ngamoto kubwa sana ni yaki, tungetaka sana sisi wenyewe tutengenezee nguo zetu ambazozinatufaa zaidi, kwa vile mara mingi tunanacuka hizi za kutoka mwengi, mwengi, ama ni unaona hizo african ziii so tungetaka sana tutengeneze zenye sisi wenyewe tunazielewa, lakini sasa kujaribu kuzitengeneza inakuwa ni shida sana, inakuwa ni inajaribu nafika mahali unaona na kuwa gari ama umeshinda umeshindwa kugo through hiyo process. So tuseme manufacturing locally inakuwa ina, ina gharama na ina vikwazo vingi so, tunashindwa kujitengenezea nguo zetu za Kiafrika. E, na sasa, Angela Kariuki, ungependa kuona kitu gani kikifanyika katika kufanya mabadiliko ili tasnia hii iongeze fursa za ajira kwa vijana? F ingependa maybe watu waelimishwe zaidi kuhusu kuhusuai unaona, kitu kama ukielezea ukiambilia watu wanaona sio kazi nafani, kazi wanaipuuza sana, wanaona sasa fundi wa nguo ni kama kipindi wa kufanya vipia nje. Alafu pia kutengeneza nguo locally iko juu sana, ukijaribu locally, ujaribu kutafuta, tunahitaji kushona, inakuwa by the time ina, ina, ina hapa kila kitu bei iko juu sana. ya so wanaweza kutuangalia hiyo ndio bei ikikue sana, ndio watu wengi waweze kutengeneza nguo lokali, na hivyo sisi kama tutaweza kununua, kwa hiyo inaweza kusaidia sana. Naam, huyo ni Angela Kariuki akizungumza eh, nasi kuhusiana na swala zima la ubunifu eh, wa mavazi unaweza kusema vilevile masuala ya mitindo unaendelea kusikiliza VOA Express ya Sauti ya Amerika. Haya basi, moja kwa moja hivi sasa tukizidi kusonga mbele, BMJ unajua uh... Vio Express inakwenda vile vile na habari, maanake watu wasikai tu bila kujua nini kinaendelea. <laughs> Nakwambia ni muhimu sana wakajua, ni hasa katika ngazi za kimataifa, maanake zile ripoti za huko uh, vijijini wanazo uh -huh, lakini katika jukwaa la kimataifa en, basi moja kwa moja sahivi, <laughs> uh -huh, tuelekee katika habari za dunia. Katika habari za dunia, Wapalestina walipambana na polisi wa Israel katika eneo la msikiti wa al Aksa mjini Jerusalem kabla ya alfajiri ya Ijumaa, huku maelfu ya watu wakikusanyika kwa ajili ya sala katika mwezi mtukufu wa Ramadhani. Wafanyakazi wa afya wanasema takriban Wapalestina mia moja hamsini na wawili wamejeruhiwa. Eneo hilo takatifu la wayahudi na waislamu mara nyingi limekuwa kitovu cha machafuko kati ya Israel na Palestina. Mvutano ulikuwa tayari umeongezeka huko, kukiwa na wimbi la ghasia za karibuni. Mapigano katika eneo hilo mwaka jana yalichangia kuzusha vita vya siku 11 kati ya Israel na wanamgambo wa Hamas huko ukanda wa Gaza. Mahakama ya Tunisia imemtia hatiani mwandishi wa habari ambaye aliwakosoa polisi na waziri wa mambo ya ndani, chama kikuu cha wanahabari kimesema, akishutumu kudorora kwa uhuru na kwa kujieleza tangu Rais Kais Said atwaye mamlaka ya kiutendaji mwaka jana. Charazide Hakacha Alikuwa mwanahabari wa pili kufungwa ndani ya mwezi mmoja baada ya mwingine kufungwa kwa wiki moja mwezi Machi na baada ya kuapishwa ama kuchapisha habari kuhusu wanamgambo. Muungano huo ulisema kukamatwa kwa Akacha kulitokana na chapisho la Facebook ambapo alimkosoa wa waziri wa mambo ya ndani na kuwashutumu polisi kwa kumtusi na kumpiga mtaani wiki iliyopita. Katika siku ambayo ilishuhudia Rusia ikipata kipigo kikali kwa kupoteza meli yake katika Black Sea, rais wa Ukraine amewapongeza watu wake kwa uamuzi wao tangu Rusia ilipovamia na kufanya uamuzi muhimu zaidi wa maisha yao, kupigana. Katika hotuba yake ya usiku, Rais wa Ukraini Volodimir Zelenski aliwaambia watu wake wanapaswa kujivunia na kunusurika kwa siku 50 za mashambulizi wakati Moscow iliwapa siku zisizozidi tano. Alizungumza saa chache baada ya meli ya Rusia yenye makombora ya Moskva baada ya kupata uharibifu mkubwa katika mazingira ya kutatanisha. Na polisi, jeshi na wakosoaji wa kujitolea siku ya Ijumaa, yaani hii leo, aliongeza msako wao wa kuwatafuta dezeni ya watu ambao bado hawajulikani walipo, siku tano baada ya zaidi ya watu 340 kufariki kutokana na dhoruba mbaya zaidi kuupiga mji wa pwani wa Afrika Kusini wa Durban katika kumbukumbu ya siku za karibuni mafuriko hayo yasiyokuwa na kifani yaliathiri karibu watu elfu arobaini na mmoja na na kusababisha uharibifu mkubwa na takriban watu 341 kufariki. vitu hivyo. J Melody anasema hapo, uh, shuga uh, sijui ili najua unapenda ngoma kama hizi, unasikiaje wimbo huo? Uh, haya haya mambo mam, unajua yametulia sasikia, so, mambo yametulia. Hebu fikiria eh, eh, umekaa kwenye ufukwe hivyo wa bahari, unapigwa upepo ule mwanana kabisa, eh, afu unasikiliza wimbo kama huu Msa, fisa, lakini inabidi huwe peke yako, maanake nasikia kuna watu saa hizi kwenye vijio, ukashaanza kusema uyu jamaa anaelekea wapi kuzungumza. Unajua tuna baadhi ya watu na wasikilizaji wengi, use, une, use, mara nyingi wanatumia message wanasema e, e, nyimbo ambazo tunacheza hapa, hata u, usiwe tu una barizi sijui kwenye e, bahari ama wapi ama, lakini hata ukiwa tu kwa gari tu nasikiliza ngoma kama kamao, safi kabisa mambo unaona umeyapatia hata eh? <laughs> <laughs> kwenye akaunti yako unaona kuna mlungula wa kutosha. Tunaelekea moja kwa moja kwenye Jicho, ambapo tunaye Rahabu Fredi na anaangazia visa vya wasichana kufanya maamuzi ya kutupa watoto wao mara baada wanapojifungua Ijumaa Kuu leo. Mimi ni Rahabu Fredi nakualika tuwe pamoja kwenye Jicho letu. Jicho linaangaza matukio ya baadhi ya wasichana, baadhi ya wanawake ambao hujifungua watoto na kisha kuwatupa ama kuwatelekeza. Tatizo ni nini? Tunaona dunia imekuwa na ukatili mwingi kiasi kwamba mabinti wamekuwa wakijikuta wanaishi katika mazingira magumu wakiwa bado wadogo, wa hawana malezi. Matokeo yake na wenyewe wanafikia hatua ya kupata ujauzito na hatimaye wana jifungua watoto, hana mwelekeo wa maisha, kwa hiyo anashindwa afanye nini, anaona atupe tu mtoto. Kwa nini unabeba ujauzito wakati ufahamu utalea vipi huyu mtoto? Hapo inategemeana na mazingira yenyewe. Nakuta labda sawa, nimepokea kitu cha mtu, labda binti kachukua kitu cha mtu, anashindwa arudisheje, saa anajikuta anaingia katika mazingira ya kutantanisha, ndio hapo anapata hiyo mimba, baadaye anakuja kuzaa mtoto, anamtupa Swala so, nalopelekea mabinti wakati mwingine wakafikia hatua ya kujifungua then anatupa mtoto. Inawezekana kabisa akawa aliyempa ujauzito amemkataa, yaani kabla ya kupata ujauzito alikuwa ni mpenzi wake, lakini baada ya kupata ujauzito mwanaume an -an anajitoa kukusema, kuamba, mimi, kwa kusema kwamba mimi sikutambui na wala hiyo mimba sio ya kwangu, kwa hiyo binti kwa kuwa anakuwa hana msaada mwingine, pengine wazazi hawapo, anaishi maisha ya namna ya kipekee, anakuwa hana jinsi, anaamua kum, kumtupa mtoto. Lakini bado swala lina baki pale pale kwamba na ukatili pia ume, umetawala watu hawana nyoyo zile za, za kuhuzunika, kwa sababu mi naamini kama mzazi ukijifungua mtoto, kumtupa kwa kweli ni roho ngumu sana. Tunafanyaje ili hao watoto wote wanaozaliwa wasitupwe ama kutelekezwa na wazazi wao? la, la kufanya ni watu kumrudia Mungu, kukaa karibu na Mungu, kwa sababu vyote hivyo vinasababishwa na watu kuto kufuata maagizo ya Mungu, kwa sababu ukiangalia kwenye vitabu vyote vya dini vinakataza habari za uzinzi. Shukrani nyote mlioshiriki. Ni hayo kwa leo kwenye jicho letu. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Asante ah, sana Rahabu Fredi. Hapo umesikia vitu hivyo, Idi Ligongo eh, anazungumza mambo mazito kweli kweli, muhimu. Lakini sasa tuende kwa muziki. Naam, moja kwa moja tunaelekea katika burudani ya muziki, na hii leo tuko eh, na Maunda Zoro. Maunda Zoro eh, kama unavyofahamu amefariki dunia usiku wa kuamkia jana na anatarajiwa kuzikwa kesho E, nchini Tanzania katika maeneo makazi yake huko Tuangoma jijini Dar es e, Salaam. Hili unajua ni mwanamuziki ambaye e, kama kuna wimbo wake mmoja unaitwa Mapenzi ya Wawili, pia naupenda na sana Mapenzi ya Wawili na, na, yeah. Niliposikia jana mnamzungumza, nikasikia ameaga dunia ni kitu ambacho nic nita kushtukiza kweli, kweli. Nam, basi tusikilize Maunda Zoro hapa anakuambia, nataka niwe wako, na unaambiwa ameimba huu wimbo mm -hmm. kwenye karioke pale maeneo ya Kigamboni, Dar es Salaam, dakika kumi kumi na tano zijazo akafariki dunia Wah! Nam anatajwa kama mmoja wa wanamuziki waliong'aa sana katika mtindo wa bongo flavo, na pia nasikia mzazi mmoja wake alikuwa ni ni mwanamuziki tajika pale Tanzania. Nam kifupi anatokea kwenye familia ya muziki. Baba yake ni Mzee Zahiri Ali Zoro, mwanamuziki wa siku nyingi sana nchini Tanzania. Na wanaofahamu muziki wa siku nyingi, kama utakumbuka kibao fulani kikuwa kinaitwa Cleopatra mm -hmm. E, alikiimba yeye baba yake na Maunda, lakini vile vile ka, ka kaka yake Banana Zoro mm -hmm. E, naye ni msanii ambaye anafahamika sana e, hapa nchini nchi, nchi, nchi Tanzania kiujumla. Kwa hiyo kile ambacho kimetokea ni pigo kubwa kwenye tasnia ya bongo flava, na ninaamini kabisa Maunda Zoro ataendelea kukumbukwa kwa sauti yake hiyo ambayo unasikia kama ina vibration fulani hivi. E, naongea Kiingereza kuonyesha msisitizo <laughs> bila shaka, bila shaka. Na Mungu aiweke roho yake pema Nam, moja kwa moja sasa, tuelekee katika masuala ya burudani, na tunaelezwa kwamba eh, Libert Adede yupo sahizi tayari kabisa eh, akisubiri kutujuza yale ambayo yanaendelea. Mambo ni mengi kwelikweli nikiangalia dondoo ambazo eh, ameshatupatia mm -hmm. hapa eh, Adede, mambo vipi? Kwanza mimi niko poa na niko Mombasa baada ya ziara ya majuma wa kadhaa magharibi mwa Kenya ilikuwa na m wiki iliopita, no nikimpatia burudani kutoka maeneo ya Kitale. Wanawaita watu kama nyinyi uh, wale Waingereza wanawaita globutrota, wewe unatoka Kitale siku moja, siku ingine huko mombasalakiniiwasafari zinakua za haraka, na pia naja mwanahabari lazima utembee sehemu zote kuhakikisha kwa kwamba wasikilizaji wetu wanapata habari ambazo za utendaji na zenye yaani, mambo yote kwa utendaji kabisa. Basi tupe hizo ulizo nazo kuhusu wanariadha huko mahiri, sijui wamefanya nini katika mbio za mita mia moja na mengine ulionayo. Liberty Yadele, twende kazi nam na, moja kwa moja tuanze na masuala ya riadha, ambapo eh, tarehe saba mwezi Mei kwamba um, mji wa Nairobi utakuwa unaandaa mashindano ya Kipkeino. Hii ni mojawapo ya mashindano ambayo huwakutanisha wanariadha mahiri kutoka duniani kote, na sasa jambo ambalo linafurahisha sana ni mazwizi wawili kutoka Jamaika wa mbio za mita mia moja kina dada eh, Sheriana pamoja na Shakari Richardson. Uliwaona hawa wanadada katika mashindano ya Olimpiki wakifanya mambo. Sasa tarehe saba mwezi Mei mwaka elfu mbili na ishirini na mbili watakuwa jijini Nairobi kupambana katika Keino. Hapo ni mashindano ya wanariadha, anajua Kenya wanariadha watoka wengi, akiwemo pia mwanariadha eh, eh, eh, Peru Etai ambaye atakuwa anawania ama atashindana kutetea katika mbio za mita elfu tatu kuruka maji na viunzi. Hayo ni ya Mei. Lakini tuingalia masuala ya burudani hivi leo. Ni siku ya Ijumaa njema kwa wale wa Kristo, tunawatakia Ijumaa njema. Waliofunga tunawatakia Ramadhan njema, lakini kuna burudani. Tuanze na burudani la Africa jijini Mombasa ambapo hapo huwa unapata burudani la Kiafrika. E, wanahabari kama vile Gefu Genge, Kamene Goro kutoka Nairobi, Opina pamoja na DJ Kalonje, DJ John Falme na msanii Trio Mio watakuwa wanawaburudisha wapenzi wikendi hii, e, hapo kesho katika ukumbi wa Pavilion, ambapo watakuwa wanachapa burudani mpaka che. Hapo naambiwa kwamba ni wewe uende upate mziki wako mziki wa amapiano ama na mziki mwingine kutoka Afrika. sio mio atakamilisha burudani hilo. Haya, tumalize na kule jijini Nairobi, ambapo kuna Easter party imeandaliwa na msanii mwingine anafahamika kama Nyashinski. Mm -hmm. Nyashinski amejulikana sana, amekuja Marekani akati ya, ya mziki na sasa amerejea, ameandaa mojawapo ya burudani ghali zaidi kuwahi kuandaliwa na mwanamziki Mkenya. kiingilio dola 80 kwa VIP, dola 80 kwa wale wa kawaida. Umesema dola 80? Yeah. Ah, Nyashiski vipi braza hiyo? Mm. Ni takriban shilingi elfu nane na za Kenya, hata ukiwa hapa yeah. Hata ukiwa DC hapa, ndugu yangu, hiyo dola 80 sio hela ya kitoto hiyo, hiyo inaweza ku-, unaweza nunulia watu kama kumi chakula mkawani. Inabidi inabidi bwana, umtafute, inabidi tumtafute Nyashiski alafu inabidi tuchonge naye kidogo, tueleze bwana, vipi huo mpango unakwaji kwaji bwana, inamaana watu wanafungu hivyo. Unajua sasa hivi mambo mengi magumu, watu wanalalamika, mafuta juu, kila kitu juu, sasa kupiga watu dola 80 bwana. Sisemi kwamba hastahili, anastahili, lakini mshiko mkubwa huo. Usiamini kwamba tiketi zimekuwa sold out. no. Mnatisha. <laughs> Adede, basi mi nikuambie, shukran sana kwa kutujuza hayo. Basi e, tutazidi kuangazia mambo yanavyokwenda katika masuala ya burudani. Sasa BMJ nam e, moja kwa moja tuelekee katika swala zima la yale ambayo yanahuvuma katika mitandao ya kijamii. Sijui ulikuwa umeangalia nini hili ligongo, lakini mimi kwangu kuna story moja imevuma sana hapa, tangu sijui jana ama juzi. Huyu bwana ajulikana kama Elon Musk ni mwekezaji au mjasiriamali tajika, ni bilionea wa kiwango cha juu kabisa, ndiye ndiye ambaye anamiliki kile kiwanda kinachotengeneza magari ya aina ya Tesla, Tesla bila shaka, na sasa katangaza kwamba angependa kununua mtandao wa hilo linazungumzwa sana kwa sababu kwanza kabisa, Twitter ni moja ya mitandao ambayo inafahamika sana duniani. Vilevile vile zile hela ambazo wanasema anaweza kununua, uh, ni, ni, ni hela nyingi kweli kweli. Uh, jana nimeona walikuwa wanazungumza zaidi ya dola bilioni arobaini na tano namna hii uh -huh. Na sasa wengi, kwa sababu stori kama hii na wakosoaji, na kuna watu wanasema bila shaka ni wakati mwafaka, wana, wanasema kwamba hatawezaje awe kwamba yeye ni managing director, mkurugenzi mkuu wa Tesla, na pia unajua, na kampuni nyingine aitwa SpaceX kabisa na ukiangalia kile ambacho kipo sasa hivi, ana hisa ambazo ziko chini kidogo ya asilimia kumi ya kampuni zote, na katika moja kati ya vitu ambavyo amevizungumza na vikashtua watu mm -hmm. ni kwamba endapo watamkatalia kununua itabidi atafakari tena juu ya hizi hisa zake, maanake yeye ndo amekuwa kama vile ni mwekezaji mkubwa ambaye mwenye hisa uh, za kiwango kikubwa kuliko mtu yoyote. Na kuna wale ambao, kabla hili hujaangalia swala lingine, kunao wanasema wangetaka ainunue kwa sababu kabla ya hapo kulikuwa na gumzo kwamba, unajua, ukiandika ujumbe kwenye Twitter ukisha tuma, hauwezi kuufanya kuuhariri lakini sasa alisema kwamba ni jambo ambalo angependa kuangazia kwa karibu kabisa. Naam, sasa BMJ, kuna swala hapa ambalo limeshtusha watu wengi, ambao wadada wa wengi wa hapa Marekani nafikiri sasa hivi watakuwa wamekasirika kweli kweli. mm -hmm. unamfahamu Rihana? E bila shaka e. Sasa huyu binti wa mzee Fenti au Rihana kutokea kule visio vya Barbados, e, ni kwamba sasa hivi ni mjamzito na mpenzi wake ambaye wameamua kutengeneza mtoto. mm -hmm. Eh, Esa Roki. mm -hmm. Kuna taarifa kwamba huyu bwana amesaliti penzi lao, wakati kipindi hiki bidada akiwa mja mzito, ndio habari ambayo sasa hivi inatembea, na kuna wengine wanasema bwana inabidi achane naye au ampige chini, au wengine wakisema kwamba bwana, hali jinsi ilivyo, kwa kweli hawajafurahishwa na kile ambacho amefanya huyu rapa. Kuna ukweli wowote au ni tetesi? Bado zipo tetesi, lakini kuna wale ambao wanaripoti kwamba za ndani ni za kweli, na wengine wanasema palipo moshi <laughs> naam. Basi ni hayo tuliokuwa nayo kidogo kakuangalia katika yale yanayovumba katika uh, mitandao. Sasa tuangalie swali letu, e, kwa kifupi sana maanake muda umekimbia, maanake wasikilizaji, sikasema tunajibu maswali yetu na hamjibu bila shaka tulikuwa na swali hapa, lilikuwa linahusu mgogoro ambao umekuwepo. Eh, anasema ni okay, huyu elimosari eh, anajaribu kuangalia swali hili hili ligongo eh, athari ambazo zimekuwepo mm -hmm. kuhusu hivi visa ambavyo vinaendelea kushuhudiwa vya ongezeko la bei za bidhaa hasa lakin... hasa kampuni ya Uber ambayo wenyewe ilitangaza kuondoka nchini Tanzania. Aha, kwamba ina athari, ina athari gani, ina athari gani Nehemi? na wamezungumza kwa wingi, bahati mbaya muda hautoruhusu kuyasoma haya, lakini niwaeleze wasikilizaji kwamba wanaweza kuingia pale eh, kwenye mtandao wa Facebook kwenye ukurasa wetu na kuchangia na pia kuona ni nini kingine ambacho wanaeleza msikilizaji. Tunafika mwisho wa kipindi chetu kwa leo. Kwa niaba ya wote waliokifanikisha, msimamizi Idi Ligongo mwenyewe na mwelekezi hapa Saida Abdun, tunawatakieni uh, siku wikendi nzuri ya Pasaka na pia wale wanaoendelea na Ramadhan. Uh, tuonane wiki kesho inshallah.