Furahi sana kwa sababu ni kama kusema kwamba baada ya miaka thelathini kuwa ameshikilia uongozi, bila shaka ni wazi kwamba ha, watu ha, hawaoni matumaini kwamba Sudani kama nchi inasonga mbele, na ndio maana kwa muda sasa wamekuwa waking'ang'ana kwa hali na mali kwamba apeane nafasi kwa wengine ili matakwa yao yatekeleze, na leo hii kuna furaha kubwa sana kwa sababu baada kwamba kujitangaza kwamba ashajitoa na tangu kuanzia asubuhi mpaka kufikia sasa hivi watu wakuwa na furaha, ila baada ya kusemekana kwamba atakayeshika uongozi labda ni mtu ni mtu wa karibu yake, uh, kidogo hali imeanza kubadilika tena, kwa sababu si katika matakwa ya wananchi. Na vipi mnazungumzia kuhusu swala hili la waziri wa ulinzi Awadh Ahmed Ibn Auf? Uh, kutangaza kwa baraza litawekwa ili kuongoza kwa muda wa miaka miwili. Je, raia wa Sudan wanakubaliana na hilo? Kile ninachofahamu ni kwamba watu hawakufurahishwa na hatua kama hiyo. Unajua, kusema kwamba ni swala zuri au la, ni lazima kuwe kuwa na mikakati, na katika mambo ambayo alikuwa yatarajiwa ni kama kusema kwamba wananchi walikuwa wanatarajia labda serikali ikiongozwa na Omar al-Bashir itaondoka yote kwa ujumla ili watu ambao labda walikuwa wamelengwa kwamba wao ndo watashikilia kwa muda, iwe ni watu ambao sasa ni wapendwa wa wananchi wenyewe, si kwa upande wa serikali kama ilivyofanyika leo hivi. Na tunaona kuwa swala hilo pia halijakubalika, kuwa watu naona, raia bado wanasema ah, kuwa wa... wameleza kuwa wataandamana, wata tena hapo Jumamosi. So so ina maana kama si swala ambalo bado linafurahiwa huko kwa sasa hivi tunavyoongea. Uh, ilikuwa ikifikia usubuhi watu walikuwa wanaanza kurudi makwao nyumbani, lakini baada ya matangazo watu ni kama sasa wanaanza kujipanga tena na wanarudi tena kwenye makao makuu ya jeshi ili kusisitiza matakwa yao tekelezwe. Kwa hivyo bado wanakusanyika, kuna mkusanyo wa watu hapo mbele ya, bado watu wanaanza kujikusana tena kama ilivyokuwa hapo awali. Na uh, matarajio yao ni yapi? Ni nini wanachotaka hususan Matarajio ya wananchi kwa sasa hivi ni kwamba wataka kuona mabadiliko kiukamilifu, na si masala ya kusema labda pengine katika uongozi baadhi yao wataenda na wengine watabaki. Wanachotaka sasa hivi ni kwamba wote kwa ujumla, serikali nzima kwa ujumla, ama tuseme rais mpaka kufika mawaziri, au wote ndo waende, ili baada ya hapo uh, kama tunavyosema transitional government ishikilie kama wanavyotaka wao.